Chào mừng kỷ niệm 75 năm ngày truyền thống Thể thao Việt Nam (27/3/1946 - 27/3/2021), Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức Giải Bóng đá 5 người Ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch mở rộng năm 2021.
![](/hinh/2021/Bongda27-3-traogiai.jpg)
Có 08 đội bóng với gần 100 vận động viên là cơ quan và đơn vị trực thuộc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch cùng 2 đội khách mời là Văn phòng UBND tỉnh và Phòng PA03 - Công an tỉnh. Các đội thi đấu theo thể thức bốc thăm vào 2 bảng A và B thi đấu vòng tròn một lượt chọn ra 2 đội đứng đầu mỗi bảng vào bán kết, 2 đội thắng vào chung kết tranh ngôi vô địch.
Sau 03 ngày thi đấu sôi nổi từ ngày 19/3 đến 21/3/2021 tại Nhà thi đấu tỉnh, đội Văn phòng UBND tỉnh đoạt cúp vô địch với chiến thắng 7-3 trước Trung tâm Đào tạo, Huấn luyện và Thi đấu TDTT ở trận chung kết.
Hai đội bóng đồng hạng 3 là Nhà hát Ca múa Nhạc Biển Xanh và Phòng PA03 - Công an tỉnh, đội cơ quan Sở VHTTDL đạt giải Phong cách..
![](/hinh/2021/bongda27-3_1.jpg)
![](/hinh/2021/bongda27-3_2.jpg)
![](/hinh/2021/bongda27-3_4.jpg)
TRẦN NGUYÊN